A cikin abubuwanda lantarki, masu karfin iko suna taka muhimmiyar rawa, ciki har da masu karfin karfin lantarki da yann.Akwai wasu bambance-bambance a cikin aiki da aikace-aikace.
Babban ƙarfin lantarki mai ƙarfin lantarki shine diski mai ɗorawa tare da kayan yumɓu kamar yadda aka yanke shi.Gabaɗaya magana, za a iya rarraba masu karfin wutar lantarki na ƙarfin lantarki gwargwadon aikin kota daban-daban, ciki har da ƙarancin ƙarfin lantarki, babban ƙarfin lantarki da babban ƙarfin lantarki.Irin wannan karon yana da halaye na watsar da DC mai ƙarfi na DC, kuma ya dace da da'irori masu shinge, musamman a cikin masu karɓar talabijin.
Y Capacitor shi ne kuma wani nau'in babban ƙarfin lantarki ne, amma yana da buƙatun aiki na musamman na aminci.Y masu ɗaukar hoto suna cikin jerin masu tsaron lafiyar su kuma dole ne a tabbatar da hukumomin gwajin aminci.Wadannan masu karfin gwiwa yawanci suna da bayyanar da fayafai masu launin shuɗi kuma ana alama tare da alamun koyar da aminci, irin su Ob, VEC, da kuma alamar yin tsayayya da wutar lantarki AC400V ko AC300V.Filin Aikace-aikacen Yaburori sun hada da hadawa tsakanin layin guda biyu na layin wutar lantarki da ƙasa don kashe tsangwama na gama gari.An yi amfani da su gaba ɗaya cikin nau'i-nau'i.

Ya kamata a lura cewa akwai wasu bambance-bambance a cikin aiki da aikace-aikace tsakanin y masu ɗaukar hoto da masu ɗaukar nauyin yumbu.Ana amfani da masu ɗaukar hoto na lantarki sosai a cikin da'irori na DC, yayin da ake amfani da su masu ƙarfi a cikin da'irori.Kodayake ikonsu da tsayayya da wutar lantarki na iya zama iri ɗaya, ba za a iya maye gurbin masu tsaron gida na yau da kullun ba don yin aikin kare.Koyaya, lokacin da ƙarfin da tsayayya da wutar lantarki iri ɗaya ne, y capacitors zasu iya maye gurbin cerarfin yumbu na lantarki kuma suna da ingantattun ayyuka.
A taƙaice, akwai wata bambance-bambance a cikin aiki da aikace-aikace tsakanin masu ɗaukar nauyin yumbu da yafi.Zaɓin daidai da amfani da su yana da mahimmanci don ƙirar da'ira, musamman idan an yi la'akari da nau'in aminci da nau'in tsaro.